Chemical tank farm and production site seen from above Glass flasks and measuring cylinders on a laboratory bench Chemical production plant building under a clear sky

CAS 141-78-6 · ความบริสุทธิ์ ≥99.5% · ถังเหล็ก 200 L ถึง ISO tank

INEOS Ethyl Acetate การจัดหา

เอทิลอะซิเตตจากแหล่งกำเนิดผู้ผลิตสำหรับการเคลือบ สีพิมพ์ วัสดุประสาน และกระบวนการผลิตเภสัชกรรม — จัดส่งโดย Ascent Group Co., Ltd พร้อมใบรับรองผลการวิเคราะห์ (COA) ต่อล็อต

  • ใบรับรองผลการวิเคราะห์ (COA) ต่อล็อต
  • สินค้าเทกองปกป้องด้วยไนโตรเจน
  • ตัวเลือกถังเหล็ก IBC และ ISO tank
  • การสนับสนุนเอกสารส่งออก

บริษัท

เกี่ยวกับ Ascent Group

บริษัทจัดหาสารเคมีที่มุ่งเน้นตัวทำละลายเดียวอย่างได้มาตรฐาน

Ascent Group Co., Ltd จัดหา INEOS Ethyl Acetate (CAS 141-78-6) ให้แก่ผู้ผสมสูตรและผู้แปลงรูปที่ไม่อาจยอมรับความแตกต่างระหว่างตัวอย่างที่อนุมัติกับถังเหล็กที่ได้รับ วัสดุของเรามีต้นกำเนิดจากการผลิตเอสเทอร์อะซิเตตของ INEOS Oxide ซึ่งเอทิลอะซิเตตถูกปล่อยตามขอบเขตข้อกำหนดที่กำหนดไว้ งานของเราคือปกป้องขอบเขตนั้นตั้งแต่ประตูโรงงานจนถึงถังของคุณ

เราคงด้านการค้าให้เรียบง่าย: ขนาดบรรจุคงที่ ขีดจำกัดความบริสุทธิ์และน้ำที่ประกาศ การติดตามย้อนกลับตามล็อต และผู้ติดต่อระบุชื่อที่ตอบคำถามทางเทคนิคจากข้อมูลแทนที่จะส่งต่อ ผู้ซื้อในกลุ่มการเคลือบ บรรจุภัณฑ์ยืดหยุ่น วัสดุประสาน และสารตัวกลางเภสัชกรรม ใช้ Ascent Group เป็นแหล่งเดียวที่มีเอกสารสำหรับเอทิลอะซิเตตและเอสเทอร์อะซิเตตที่เกี่ยวข้องที่ใช้ร่วมกัน

Scientist pipetting a sample beside glass chromatography columns
  • ตัวทำละลายเอสเทอร์อะซิเตตคือสายผลิตภัณฑ์หลักของเรา ดังนั้นคำถามข้อกำหนดจึงได้รับคำตอบจากแผ่นข้อมูลเทคนิคและบันทึกประจำล็อต
  • ทุกๆ ล็อตเดินทางพร้อมใบรับรองผลการวิเคราะห์ประจำล็อตครอบคลุมความบริสุทธิ์ น้ำ ความเป็นกรด สี และสารที่ไม่ระเหย
  • ตัวอย่างเก็บรักษามีให้ตามคำขอสำหรับการตรวจสอบสินค้าขาเข้า
  • เอกสารส่งออก — SDS รายการบรรจุ เอกสารแหล่งกำเนิด — ออกพร้อมกับการจัดส่ง ไม่ใช่หลังจากนั้น

ผลิตภัณฑ์

INEOS Ethyl Acetate เกรด

สามข้อกำหนดการปล่อยสินค้า เคมีเดียว

เอทิลอะซิเตตเป็นเอสเทอร์โมเลกุลเดียว CH3COOC2H5 น้ำหนักโมเลกุล 88.11 การเลือกเกรดจึงไม่ใช่เรื่องสารต่างชนิด แต่เป็นเรื่องว่าน้ำ ความเป็นกรด และสี ถูกคงไว้แน่นหนาเพียงใดเมื่อปล่อยสินค้า INEOS Oxide ออกวัสดุภายใต้ชื่อทางการค้าสามชื่อ และ Ascent Group จัดหาแต่ละรายการตามใบรับรองที่ตรงกัน

Glass sample vial of ethyl acetate labelled with CAS 141-78-6
  • เทคนิค

    เกรดเทคนิค

    การปล่อยใช้งานทั่วไปที่ความบริสุทธิ์ขั้นต่ำ 99.5% กับน้ำไม่เกิน 0.10% เลือกใช้สำหรับการผสมเจือจางและการเจือจางในสูตรที่ไม่วิกฤตต่อความชื้น: น้ำยาเคลือบไนโตรเซลลูโลส สารเคลือบอุตสาหกรรมทั่วไป น้ำยาล้างผสม และขั้นตอนการสกัด

    • ความบริสุทธิ์≥99.5% min
    • น้ำ≤0.10% max
  • ยูรีเทน

    เกรดยูรีเทน

    ขีดจำกัดน้ำและความเป็นกรดที่เข้มงวดขึ้นสำหรับระบบโพลียูรีเทนสองส่วนผสมและระบบไอโซไซยาเนตที่ไวต่อความชื้น ในสูตรเหล่านี้ โมเลกุลน้ำหนึ่งโมเลกุลบริโภคกลุ่มไอโซไซยาเนตประมาณสองกลุ่ม ก่อตัวเป็นยูเรียและคาร์บอนไดออกไซด์ — ปรากฏเป็นหมอก ฟองอากาศ หรือตำหนิของฟิล์ม

    • น้ำขีดจำกัดที่เข้มงวด
    • ความเป็นกรดขีดจำกัดที่เข้มงวด
  • โคเชอร์

    เกรดโคเชอร์

    ปล่อยสำหรับสภาพแวดล้อมการผลิตที่ได้รับการรับรองโคเชอร์ ซึ่งโดยทั่วไปได้แก่กระบวนการเภสัชกรรม สัมผัสอาหาร และดูแลส่วนบุคคลที่หน่วยรับรองต้องการแถลงการณ์โคเชอร์สำหรับตัวทำละลาย

    • ความบริสุทธิ์≥99.5% min
    • การปล่อยสินค้าได้รับการรับรองโคเชอร์

ความพร้อมจำหน่ายของเกรดและขีดจำกัดการปล่อยสินค้ายืนยันในใบรับรองผลการวิเคราะห์สำหรับแต่ละล็อต

ข้อกำหนด

คุณสมบัติทางกายภาพหลัก

ค่าเป็นไปตามแผ่นข้อมูลเทคนิคของ INEOS สำหรับเอทิลอะซิเตต

คุณสมบัติค่า
หมายเลข CAS141-78-6
สูตร / น้ำหนักโมเลกุลC4H8O2 / 88.11 g/mol
ลักษณะที่ปรากฏของเหลวใสไม่มีสี มีกลิ่นผลไม้เฉพาะตัว
ความบริสุทธิ์ (GC)≥99.5% min; 99.8% ระบุสำหรับเอทิลอะซิเตตมาตรฐาน INEOS
น้ำ≤0.10% max (เกรดเทคนิค; ต่ำกว่าสำหรับเกรดยูรีเทน)
ความเป็นกรดคิดเป็นกรดอะซิติก≤0.01% max (เกรดเทคนิค)
สี (Pt-Co / APHA)≤10
ความหนาแน่นที่ 20 °C0.9008 g/cm³ (approx. 1110 L per tonne)
จุดเดือดที่ 101.3 kPa76.5 °C
จุดแข็งตัวapprox. −83.6 °C
จุดวาบไฟ (Abel closed cup)−3 °C
อุณหภูมิการติดไฟเอง426 °C
ขีดจำกัดการระเบิดในอากาศ2.2 – 11.5 vol%
ความดันไอที่ 20 °C96.9 mbar
ความหนืดที่ 20 °C0.46 mPa·s
ดัชนีหักเหแสง nD201.373
อัตราการระเหย (n-butyl acetate = 1)4.2
ความสามารถในการละลายในน้ำที่ 20 °Capprox. 80 g/L; ผสมได้กับตัวทำละลายอินทรีย์ทั่วไป
พารามิเตอร์ Hansenδd 15.8 · δp 5.3 · δh 7.2 MPa½
ความต้านทานจำเพาะของปริมาตร1.1 × 10⁷ Ω·m
เสถียรภาพในการเก็บรักษาapprox. 2 ปี ภายใต้สภาวะการเก็บรักษาที่แนะนำ
Measuring cylinders and a pipette used for solvent specification testing
  • ค่าทั่วไป ไม่ใช่สำหรับข้อกำหนด — ยืนยันขีดจำกัดการปล่อยสินค้ากับใบรับรองผลการวิเคราะห์สำหรับล็อตของคุณ
  • ความหนาแน่น 0.9008 g/cm³ ที่ 20 °C — ประมาณ 1110 L ต่อตัน
  • เสถียรภาพการเก็บรักษาประมาณ 2 ปี ภายใต้สภาวะการเก็บรักษาที่แนะนำ
  • UN 1173หมายเลข UN
  • Class 3 · กลุ่มบรรจุ IIของเหลวไวไฟ
  • จุดวาบไฟ −3 °CAbel closed cup

การใช้งาน

จุดที่ทำงานได้ดี

ตัวทำละลายเอสเทอร์ที่ระเหยเร็วและสะอาด ซึ่งช่วยให้สูตรคงอยู่โดยไม่ทิ้งร่องรอยของตัวมันเอง

Volumetric flasks and beakers with coloured solutions on a laboratory bench

การเคลือบ & ตัวเจือจาง

ตัวทำละลายสำหรับระบบสารเคลือบไนโตรเซลลูโลส อะคริลิก ไวนิล และโพลียูรีเทน; ปรับสมดุลเวลาแห้งกับการเกิดฝ้าขาวในฟิล์มสำเร็จ

หมึกพิมพ์ & บรรจุภัณฑ์

ละลายสารตั้งต้นหมึกพิมพ์กราวัวร์และเฟลกโซสำหรับบรรจุภัณฑ์ยืดหยุ่น ซึ่งการระเหยที่ควบคุมได้ให้การพิมพ์ที่สะอาด ตกค้างต่ำ

วัสดุประสาน & การเคลือบชั้น

ตัวพาสำหรับระบบกาวที่เป็นฐานตัวทำละลายและการเคลือบชั้น รวมถึงการเคลือบชั้นบรรจุภัณฑ์อาหารที่ขีดจำกัดกลิ่นและการตกค้างเข้มงวด

เภสัชกรรม & การสกัด

ตัวทำละลายกระบวนการสำหรับขั้นตอนการสกัด การตกผลึก และการทำให้บริสุทธิ์ เลือกใช้ในที่ที่ต้องการตัวทำละลายเอสเทอร์ที่มีพิษต่ำกว่า

ดูแลส่วนบุคคล & การลบยาทาเล็บ

ตัวพาที่ระเหยง่ายในยาทาเล็บและน้ำลบยาทาเล็บ ซึ่งการระเหยที่รวดเร็วและสม่ำเสมอเป็นตัวกำหนดประสบการณ์ผู้ใช้

อุตสาหกรรม & การทำความสะอาดแม่นยำ

ตัวทำละลายที่ไม่มีฮาโลเจน แห้งเร็ว สำหรับชิ้นส่วนอิเล็กทรอนิกส์ ชิ้นส่วนแสง และการทำความสะอาดแม่นยำทั่วไป

ข้อได้เปรียบในการจัดหา

เหตุใดจึงจัดหาจาก Ascent

ข้อกำหนดคือตัวผลิตภัณฑ์ สิ่งอื่นทั้งหมดคือโลจิสติกส์

Amber reagent bottles stored on a laboratory shelf
วัสดุจากแหล่งกำเนิดผู้ผลิตจากการผลิตเอสเทอร์อะซิเตตของ INEOS Oxide ไม่ใช่สต็อกที่ผสมหรือบรรจุใหม่
01

วัสดุจากแหล่งกำเนิดผู้ผลิต

จัดหาจากการผลิตเอสเทอร์อะซิเตตของ INEOS Oxide แทนที่จะเป็นสต็อกผสมหรือบรรจุใหม่ จึงทำให้ความบริสุทธิ์บนถังเหล็กตรงกับความบริสุทธิ์บนใบรับรอง

02

ข้อกำหนดคงไว้ระหว่างการขนส่ง

การปิดผนึก แผ่นป้องกันไนโตรเจนแห้งบนสินค้าเทกอง และการปิดผนึกใหม่ทันทีหลังการสุ่มตัวอย่าง เพราะการดูดซับน้ำคือสิ่งแรกที่ทำให้ความเป็นกรดเปลี่ยนไป

03

การติดตามย้อนกลับระดับล็อต

หมายเลขล็อต วันที่ปล่อยสินค้า และผลการทดสอบเดินทางพร้อมการจัดส่ง; ทุกคำถามได้รับคำตอบอ้างอิงจากล็อตเฉพาะ

04

ความต่อเนื่องจากทดลองสู่การผลิต

ตั้งแต่ถังเหล็กเดียวสำหรับการรันคุณสมบัติไปจนถึง ISO-tank และสินค้าเทกองสำหรับสายการผลิตต่อเนื่อง

05

เอกสารโดยไม่ต้องตาม

SDS, ใบรับรองผลการวิเคราะห์ (COA) และเอกสารส่งออกออกพร้อมการจัดส่ง

06

ผู้ติดต่อระบุชื่อหนึ่งเดียว

Kristy Chen ดูแลการสอบถาม ใบเสนอราคา และหลังการขายสำหรับบัญชีของคุณตั้งแต่ข้อความแรก

Gloved technician handling a sample microplate for laboratory analysis

คุณภาพ

คุณภาพที่คุณตรวจสอบได้

มีเอกสารรับรอง ไม่ใช่เพียงอ้าง

เอทิลอะซิเตตที่แหล่งกำเนิดถูกผลิตภายใต้ระบบการจัดการ ISO 9001 และ ISO 14001 ที่ได้รับการรับรอง พร้อมการจัดการสารสนเทศห้องปฏิบัติการสนับสนุนการทดสอบระหว่างกระบวนการและการควบคุมกระบวนการบนสายการผลิต เอสเทอร์อะซิเตตยังรับมลพิษจากพื้นที่จัดส่งร่วม จึงทำให้การแยกสินค้าและการควบคุมสินค้าก่อนหน้าความสำคัญเท่ากับข้อกำหนดโรงงาน Ascent Group ปล่อยผลิตภัณฑ์นี้เฉพาะในล็อตที่สินค้าก่อนหน้าเป็นที่ทราบและเข้ากันได้ และส่งมอบเอกสารการปล่อยสินค้าสำหรับทุกๆ ล็อต

  • ระบบการจัดการ ISO 9001 และ ISO 14001 ที่แหล่งกำเนิดการผลิต
  • การทดสอบห้องปฏิบัติการระหว่างกระบวนการตามข้อกำหนดการปล่อยสินค้าก่อนที่ล็อตจะได้รับการปลดปล่อย
  • การควบคุมสินค้าก่อนหน้าและการแยกสำหรับสินค้าเทกองและ ISO-tank
  • SDS ที่สอดคล้อง GHS/CLP ทุกการจัดส่ง; UN 1173, Class 3, packing group II
  • คำแนะนำการเก็บรักษา: เย็น แห้ง มีการกักเก็บ และระบายอากาศ ห่างจากแหล่งจุดระเบิดและสารออกซิไดซ์; ผลิตภัณฑ์แห้งเข้ากันได้กับถังเหล็กอ่อนและถังอะลูมิเนียม
  • ระเบียบการต่อดิน การเชื่อมต่อ และการระบายอากาศในทุกการถ่ายโอน

บรรจุภัณฑ์

การบรรจุและการจัดส่ง

ปิดผนึก แห้ง และมีเอกสารรับรองตั้งแต่สายบรรจุจนถึงคลังของคุณ

ถังเหล็ก 200 L

ถังเหล็กเดินทางเดียวปิดผนึกสำหรับการรันคุณสมบัติและการผลิตปริมาณน้อย

น้ำหนักสุทธิประมาณ 180 kg

IBC 1000 L

IBC แบบผสมสำหรับการผลิตปริมาตรปานกลาง; การยกด้วยรถโฟล์คลิฟท์พร้อมข้อต่อบนที่ปิดผนึกใหม่ได้

ความจุ 1000 L

ISO Tank

สำหรับการผลิตต่อเนื่อง ส่งมอบพร้อมเอกสาร และเมื่อตกลงร่วมกัน แผ่นป้องกันไนโตรเจนแห้ง

ภาระบรรทุกประมาณ 20–24 t

สินค้าเทกอง

ปริมาตรตามสัญญาส่งมอบถึงฟาร์มถังของคุณ; การต่อดินและการเชื่อมต่อที่จุดรับ

ปริมาตร ตามสัญญา
Blue steel drums stacked at a chemical packaging site
ข้อกำหนดการปล่อยสินค้าเดียวสำหรับรูปแบบถังเหล็ก IBC และ ISO tank

ระยะเวลารอคอยยืนยันที่ใบเสนอราคา; การเรียกส่งตามกำหนดมีให้สำหรับปริมาตรซ้ำ

อินโคเทอมส์ตกลงตามคำสั่งซื้อ (EXW / FOB / CFR / CIF) พร้อมรายการบรรจุและน้ำหนักสุทธิออกคู่กับเอกสารการจัดส่ง

เมื่อถึงที่: คงการปิดผนึก ป้องกันอากาศชื้น หมุนเวียนสต็อก และเก็บห่างจากความเสี่ยงจุดระเบิด — ผลิตภัณฑ์มีเสถียรภาพประมาณสองปีภายใต้สภาวะที่แนะนำ

คำถามที่พบบ่อย

คำถามที่ถามบ่อย

ห้าคำถามที่ผู้ซื้อถามก่อนสั่งซื้อครั้งแรก

  • 01

    ความแตกต่างระหว่างเกรดเทคนิคและเกรดยูรีเทนคืออะไร?

    เกรดเทคนิคคงไว้ที่ความบริสุทธิ์ขั้นต่ำ 99.5% กับน้ำไม่เกิน 0.10% เกรดยูรีเทนเข้มงวดน้ำและความเป็นกรด เพราะในโพลียูรีเทนสองส่วนผสม โมเลกุลน้ำหนึ่งโมเลกุลบริโภคกลุ่มไอโซไซยาเนตประมาณสองกลุ่ม หากระบบของคุณไวต่อความชื้น ให้ระบุเกรดยูรีเทน

  • 02

    คุณปกป้องข้อกำหนดระหว่างการขนส่งอย่างไร?

    การปิดผนึกคงอยู่ปิดผนึกจนกว่าจะใช้งานครั้งแรก สินค้าเทกองเดินทางภายใต้แผ่นป้องกันไนโตรเจนแห้งเมื่อตกลงร่วมกัน และถังเหล็กปิดผนึกใหม่ทันทีหลังการสุ่มตัวอย่าง เอทิลอะซิเตตเกิดไฮโดรลิซิสช้าๆ ในน้ำและสัญญาณแรกคือความเป็นกรดที่เพิ่มขึ้น จึงตรวจสอบทั้งสองอย่างกับใบรับรองเมื่อมาถึง

  • 03

    เอกสารใดมาพร้อมแต่ละล็อต?

    ใบรับรองผลการวิเคราะห์ประจำล็อตครอบคลุมความบริสุทธิ์ น้ำ ความเป็นกรด สี และสารที่ไม่ระเหย; แผ่นข้อมูลความปลอดภัย GHS/CLP; รายการบรรจุพร้อมน้ำหนักสุทธิ; และเอกสารแหล่งกำเนิดที่ตลาดของคุณต้องการ

  • 04

    ฉันสามารถสั่งปริมาณทดลองก่อนผูกพันกับสินค้าเทกองได้หรือไม่?

    ได้ ปริมาณถังเหล็กเป็นเส้นทางปกติสำหรับการทดลองคุณสมบัติและเสถียรภาพ ดึงมาจากข้อกำหนดการปล่อยสินค้าเดียวกันกับสินค้าเทกองที่ตามมา บอกเราขีดจำกัดที่คุณต้องคงไว้และใบเสนอราคาจะเขียนอ้างอิงจากนั้น

  • 05

    เอทิลอะซิเตตถูกจัดประเภทสำหรับการขนส่งและการเก็บรักษาอย่างไร?

    UN 1173, ของเหลวไวไฟ Class 3, packing group II, จุดวาบไฟประมาณ −3 °C ด้วย Abel closed cup, ขีดจำกัดการระเบิดประมาณ 2.2 ถึง 11.5 เปอร์เซ็นต์ปริมาตรในอากาศ การเก็บรักษาต้องมีการกักเก็บ ระบายอากาศ และปราศจากแหล่งจุดระเบิด พร้อมการเชื่อมต่อและต่อดินระหว่างการถ่ายโอน

ข้อมูลเชิงลึก

ข้อมูลเชิงลึกเอทิลอะซิเตต

บันทึกทางเทคนิค ปฏิบัติ และการค้าสำหรับผู้ซื้อตัวทำละลายเอสเทอร์อะซิเตต

Test tube rack with coloured solvent samples on a laboratory bench เทคนิค

น้ำและความเป็นกรด: สองขีดจำกัดที่ตัดสินคุณภาพฟิล์ม

เหตุใดระดับน้ำ 0.02% จึงแยกฟิล์มยูรีเทนใสออกจากฟิล์มขุ่น และความเป็นกรดที่เพิ่มขึ้นจะลดความหนืดไนโตรเซลลูโลสระหว่างการเก็บรักษาอย่างไร

Molecular model built from coloured connecting spheres ความรู้

เกรดเทคนิคหรือยูรีเทน: คู่มือการเลือก

วิธีปฏิบัติในการอ่านขอบเขตข้อกำหนดเทียบกับสูตรของคุณ จากน้ำยาเคลือบเจือจางไปจนถึงระบบไอโซไซยาเนตเชื่อมข้าม

Round-bottom flask and volumetric flask holding clear solvent การค้า

สิ่งที่ขับเคลื่อนราคาเอทิลอะซิเตตจริงๆ

วัตถุดิบ พลังงาน ค่าขนส่ง และระยะเวลาจัดหาระดับภูมิภาค — และเหตุใดต้นทุนส่งถึงที่บนข้อกำหนดเดียวกันจึงเป็นการเปรียบเทียบเดียวที่มีความหมาย

ติดต่อ

ขอใบเสนอราคาของคุณ

บอกเราเกรด ขนาดบรรจุ และขีดจำกัดข้อกำหนดที่คุณต้องคงไว้ Kristy Chen จะตอบกลับด้วยใบเสนอราคาที่เขียนอ้างอิงจากขีดจำกัดเหล่านั้น ข้อมูลการปล่อยสินค้าปัจจุบันสำหรับเกรด และระยะเวลารอคอยโดยประมาณ

สิ่งที่ควรระบุ

  1. เกรด — เทคนิค ยูรีเทน หรือโคเชอร์
  2. ขนาดบรรจุ — ถังเหล็ก IBC หรือ ISO tank
  3. ขีดจำกัดข้อกำหนดที่คุณต้องคงไว้ — ความบริสุทธิ์ น้ำ ความเป็นกรด
  4. ท่าเรือปลายทางและอินโคเทอมส์ที่ต้องการ
WhatsApp QR code for Kristy Chen

Kristy Chen

สแกนเพื่อเพิ่ม Kristy Chen บน WhatsApp