Chemical tank farm and production site seen from above Glass flasks and measuring cylinders on a laboratory bench Chemical production plant building under a clear sky

CAS 141-78-6 · Độ tinh khiết ≥99.5% · 200 L thùng phuy đến ISO tank

INEOS Ethyl Acetate Cung cấp

Ethyl axetat nguyên gốc từ nhà sản xuất dùng cho sơn phủ, mực in, chất kết dính và chế biến dược phẩm — được cung cấp bởi Ascent Group Co., Ltd với giấy chứng nhận phân tích (COA) theo lô cho mỗi lô hàng.

  • Giấy chứng nhận phân tích (COA) theo lô
  • Lô hàng rời được phủ khí nitơ
  • Tùy chọn thùng phuy, IBC và ISO tank
  • Hỗ trợ chứng từ xuất khẩu

Công ty

Giới thiệu về Ascent Group

Công ty cung cấp hóa chất xây dựng xoay quanh một dung môi được làm chuẩn xác.

Ascent Group Co., Ltd cung cấp INEOS Ethyl Acetate (CAS 141-78-6) cho các nhà pha chế và chuyển đổi không thể chấp nhận sự khác biệt giữa mẫu họ duyệt và thùng phuy họ nhận. Nguyên liệu của chúng tôi có nguồn gốc từ sản xuất ester axetat của INEOS Oxide, nơi ethyl axetat được xuất xưởng theo một quy cách xác định; công việc của chúng tôi là bảo vệ quy cách đó từ cổng nhà máy đến bồn của bạn.

Chúng tôi giữ phần thương mại đơn giản: kích thước đóng gói cố định, giới hạn độ tinh khiết và nước công bố, truy xuất theo lô, và một người liên hệ cụ thể trả lời các câu hỏi kỹ thuật từ dữ liệu thay vì chuyển tiếp. Người mua trong sơn phủ, bao bì linh hoạt, chất kết dính và trung gian dược phẩm sử dụng Ascent Group như một nguồn đơn lẻ có tài liệu cho ethyl axetat và các ester axetat liên quan mà họ vận hành cùng nhau.

Scientist pipetting a sample beside glass chromatography columns
  • Dung môi ester axetat là dòng cốt lõi của chúng tôi, nên các câu hỏi về quy cách được trả lời từ bảng dữ liệu kỹ thuật và hồ sơ lô.
  • Mỗi lô hàng đi kèm giấy chứng nhận phân tích theo lô bao gồm độ tinh khiết, nước, độ axit, màu sắc và chất không bay hơi.
  • Mẫu lưu giữ có sẵn theo yêu cầu để kiểm tra hàng nhập.
  • Chứng từ xuất khẩu — SDS, phiếu đóng gói, giấy tờ xuất xứ — được phát hành cùng lô hàng, không phải sau đó.

Sản phẩm

Các cấp độ INEOS Ethyl Acetate

Ba quy cách xuất xưởng, một thành phần hóa học.

Ethyl axetat là một ester đơn phân tử, CH3COOC2H5, khối lượng phân tử 88.11. Việc chọn cấp do đó không phải về một chất khác mà là về mức độ chặt chẽ của nước, độ axit và màu sắc được giữ khi xuất xưởng. INEOS Oxide phát hành nguyên liệu dưới ba tên thương mại, và Ascent Group cung cấp từng loại theo giấy chứng nhận tương ứng.

Glass sample vial of ethyl acetate labelled with CAS 141-78-6
  • Kỹ thuật

    Cấp kỹ thuật

    Xuất xưởng đa dụng ở độ tinh khiết tối thiểu 99.5% với nước ở mức hoặc dưới 0.10%. Được chọn cho pha loãng và làm nhạt nơi công thức không nhạy ẩm: sơn mài nitrocellulose, sơn công nghiệp nói chung, hỗn hợp làm sạch và các bước chiết xuất.

    • Độ tinh khiết≥99.5% min
    • Nước≤0.10% max
  • Uretan

    Cấp Uretan

    Giới hạn nước và độ axit được thắt chặt cho polyurethane hai thành phần và hệ isocyanate nhạy ẩm. Trong các công thức này, một phân tử nước tiêu thụ xấp xỉ hai nhóm isocyanate, tạo ra urê và carbon dioxide — xuất hiện dưới dạng mờ, bọt khí hoặc khuyết tật màng.

    • NướcGiới hạn thắt chặt
    • Độ axitGiới hạn thắt chặt
  • Kosher

    Cấp Kosher

    Được xuất xưởng cho môi trường sản xuất có chứng nhận kosher, thường là quy trình dược phẩm, tiếp xúc thực phẩm và chăm sóc cá nhân nơi cơ quan chứng nhận yêu cầu tuyên bố kosher trên dung môi.

    • Độ tinh khiết≥99.5% min
    • Xuất xưởngCó chứng nhận kosher

Tính khả dụng của cấp và giới hạn xuất xưởng được xác nhận trên giấy chứng nhận phân tích cho mỗi lô.

Thông số kỹ thuật

Các tính chất vật lý chính

Các giá trị tuân theo bảng dữ liệu kỹ thuật của INEOS cho ethyl axetat.

Tính chấtGiá trị
Số CAS141-78-6
Công thức / khối lượng phân tửC4H8O2 / 88.11 g/mol
Ngoại quanChất lỏng trong suốt không màu, mùi trái cây đặc trưng
Độ tinh khiết (GC)≥99.5% min; 99.8% được nêu cho ethyl axetat tiêu chuẩn INEOS
Nước≤0.10% max (cấp kỹ thuật; thấp hơn cho cấp uretan)
Độ axit tính theo axetic axit≤0.01% max (cấp kỹ thuật)
Màu sắc (Pt-Co / APHA)≤10
Tỷ trọng ở 20 °C0.9008 g/cm³ (xấp xỉ 1110 L mỗi tấn)
Điểm sôi ở 101.3 kPa76.5 °C
Điểm đông đặcXấp xỉ −83.6 °C
Điểm bắt lửa (cốc kín Abel)−3 °C
Nhiệt độ tự bốc cháy426 °C
Giới hạn nổ trong không khí2.2 – 11.5 vol%
Áp suất hơi ở 20 °C96.9 mbar
Độ nhớt ở 20 °C0.46 mPa·s
Chỉ số khúc xạ nD201.373
Tốc độ bay hơi (n-butyl acetate = 1)4.2
Độ tan trong nước ở 20 °CXấp xỉ 80 g/L; hòa tan với các dung môi hữu cơ phổ biến
Thông số Hansenδd 15.8 · δp 5.3 · δh 7.2 MPa½
Điện trở suất thể tích1.1 × 10⁷ Ω·m
Ổn định bảo quảnXấp xỉ 2 năm trong điều kiện bảo quản khuyến nghị
Measuring cylinders and a pipette used for solvent specification testing
  • Giá trị điển hình, không dùng làm quy cách — xác nhận giới hạn xuất xưởng đối với giấy chứng nhận phân tích cho lô của bạn.
  • Tỷ trọng 0.9008 g/cm³ ở 20 °C — xấp xỉ 1110 L mỗi tấn.
  • Ổn định bảo quản xấp xỉ 2 năm trong điều kiện bảo quản khuyến nghị.
  • UN 1173Số UN
  • Lớp 3 · Nhóm đóng gói IIChất lỏng dễ cháy
  • Điểm bắt lửa −3 °CCốc kín Abel

Ứng dụng

Nơi phát huy hiệu quả

Một dung môi ester bay hơi nhanh, sạch, mang theo công thức mà không để lại dấu vết của chính nó.

Volumetric flasks and beakers with coloured solutions on a laboratory bench

Sơn phủ & Chất làm loãng

Dung môi cho hệ sơn nitrocellulose, acrylic, vinyl và polyurethane; cân bằng thời gian khô với hiện tượng mờ trên màng hoàn thiện.

Mực in & Bao bì

Hòa tan chất mang mực trục lăn và flexographic cho bao bì linh hoạt, nơi sự bay hơi được kiểm soát cho bản in sạch, ít cặn.

Chất kết dính & Cán màng

Chất mang cho hệ chất kết dính gốc dung môi và cán màng, bao gồm cán màng bao bì thực phẩm nơi giới hạn mùi và cặn rất chặt.

Dược phẩm & Chiết xuất

Dung môi quy trình cho các bước chiết xuất, kết tinh và tinh chế, được chọn nơi ưu tiên dung môi ester độc tính thấp hơn.

Chăm sóc cá nhân & Tẩy sơn móng

Chất mang dễ bay hơi trong sơn móng và chất tẩy sơn móng, nơi sự bay hơi nhanh, đều đặn định hình trải nghiệm người dùng.

Vệ sinh công nghiệp & Chính xác

Dung môi không chứa halogen, khô nhanh cho linh kiện điện tử, bộ phận quang học và vệ sinh chính xác nói chung.

Ưu điểm cung cấp

Tại sao chọn Ascent

Quy cách chính là sản phẩm. Phần còn lại là hậu cần.

Amber reagent bottles stored on a laboratory shelf
Nguyên liệu nguyên gốc từ sản xuất ester axetat của INEOS Oxide, không phải hàng pha trộn hay đóng lại.
01

Nguyên liệu nguyên gốc

Được cung cấp từ sản xuất ester axetat của INEOS Oxide thay vì hàng pha trộn hay đóng lại, nên độ tinh khiết trên thùng phuy khớp với độ tinh khiết trên giấy chứng nhận.

02

Quy cách được giữ trong vận chuyển

Nắp kín, màng khí nitơ khô trên lô hàng rời, và niêm phong lại ngay sau lấy mẫu, vì hút ẩm là điều đầu tiên làm thay đổi độ axit.

03

Truy xuất theo cấp lô

Số lô, ngày xuất xưởng và kết quả thử nghiệm đi kèm lô hàng; mọi câu hỏi được trả lời dựa trên một lô cụ thể.

04

Từ thử nghiệm đến sản xuất liên tục

Từ một thùng phuy đơn cho chạy thử nghiệm đến ISO tank và lô hàng rời cho dây chuyền liên tục.

05

Chứng từ không cần đuổi theo

SDS, giấy chứng nhận phân tích (COA) và chứng từ xuất khẩu được phát hành cùng lô hàng.

06

Một người liên hệ được chỉ định

Kristy Chen xử lý thắc mắc, báo giá và hậu mãi cho tài khoản của bạn từ tin nhắn đầu tiên.

Gloved technician handling a sample microplate for laboratory analysis

Chất lượng

Chất lượng bạn có thể kiểm toán

Được lập thành văn bản, không chỉ khẳng định.

Ethyl axetat tại nguồn được sản xuất dưới các hệ thống quản lý ISO 9001 và ISO 14001 được công nhận, với hệ thống quản lý thông tin phòng thí nghiệm hỗ trợ thử nghiệm trong quy trình và kiểm soát quy trình trên dây chuyền. Các ester axetat cũng bị nhiễm bẩn từ không gian vận chuyển chung, nên phân cách hàng hóa và kiểm soát hàng xếp trước quan trọng ngang bằng quy cách nhà máy. Ascent Group chỉ xuất xưởng sản phẩm này vào các lô có hàng xếp trước đã biết và tương thích, và bàn giao chứng từ xuất xưởng cho mọi lô.

  • Hệ thống quản lý ISO 9001 và ISO 14001 tại nguồn sản xuất.
  • Thử nghiệm phòng thí nghiệm trong quy trình đối với quy cách xuất xưởng trước khi lô được thông quan.
  • Kiểm soát hàng xếp trước và phân cách cho lô hàng rời và ISO tank.
  • SDS tuân thủ GHS/CLP với mọi lô hàng; UN 1173, Lớp 3, nhóm đóng gói II.
  • Hướng dẫn bảo quản: mát, khô, có đê chắn và thông gió, tránh nguồn gây cháy và chất oxy hóa; sản phẩm khô tương thích với thùng thép nhẹ và nhôm.
  • Kỷ luật nối đất, nối liên kết và thông gió qua mọi quá trình chuyển.

Đóng gói

Đóng gói và Giao hàng

Kín, khô và có tài liệu từ dây chuyền chiết đến kho của bạn.

Thùng phuy thép 200 L

Thùng phuy dùng một chuyến kín cho chạy thử nghiệm và sản xuất quy mô nhỏ.

Trọng lượng tịnh xấp xỉ 180 kg

IBC 1000 L

IBC composite cho sản xuất quy mô trung bình; vận hành xe nâng với khớp nối trên có thể niêm phong lại.

Dung tích 1000 L

ISO Tank

Cho sản xuất liên tục, được giao kèm tài liệu và, nơi thỏa thuận, một màng khí nitơ khô.

Tải trọng xấp xỉ 20–24 t

Lô hàng rời

Khối lượng theo hợp đồng giao đến bồn chứa của bạn; nối đất và nối liên kết tại điểm nhận.

Khối lượng Theo hợp đồng
Blue steel drums stacked at a chemical packaging site
Một quy cách xuất xưởng cho các định dạng thùng phuy, IBC và ISO tank.

Thời gian giao hàng được xác nhận khi báo giá; có thể gọi hàng theo lịch trình cho khối lượng lặp lại.

Incoterms thỏa thuận theo đơn hàng (EXW / FOB / CFR / CIF), với phiếu đóng gói và trọng lượng tịnh phát hành cùng chứng từ vận chuyển.

Khi đến nơi: giữ nắp kín, loại trừ không khí ẩm, luân chuyển hàng, và bảo quản tránh rủi ro bắt lửa — sản phẩm ổn định khoảng 2 năm trong điều kiện khuyến nghị.

Câu hỏi thường gặp

Các câu hỏi thường gặp

Năm câu hỏi người mua thường hỏi trước đơn hàng đầu tiên.

  • 01

    Sự khác biệt giữa cấp kỹ thuật và cấp uretan là gì?

    Cấp kỹ thuật được giữ ở độ tinh khiết tối thiểu 99.5% với nước ở mức hoặc dưới 0.10%. Cấp uretan thắt chặt nước và độ axit, vì trong polyurethane hai thành phần, một phân tử nước tiêu thụ xấp xỉ hai nhóm isocyanate. Nếu hệ của bạn nhạy ẩm, hãy chỉ định cấp uretan.

  • 02

    Làm thế nào để bảo vệ quy cách trong vận chuyển?

    Nắp giữ kín cho đến khi sử dụng lần đầu, lô hàng rời di chuyển dưới màng khí nitơ khô nơi thỏa thuận, và thùng phuy được niêm phong lại ngay sau lấy mẫu. Ethyl axetat thủy phân chậm trong nước và dấu hiệu đầu tiên là độ axit tăng, nên cả hai được xác minh đối với giấy chứng nhận khi đến nơi.

  • 03

    Tài liệu nào đi kèm mỗi lô?

    Một giấy chứng nhận phân tích theo lô bao gồm độ tinh khiết, nước, độ axit, màu sắc và chất không bay hơi; một bảng dữ liệu an toàn GHS/CLP; một phiếu đóng gói với trọng lượng tịnh; và giấy tờ xuất xứ thị trường của bạn yêu cầu.

  • 04

    Tôi có thể đặt số lượng thử nghiệm trước khi cam kết mua lô hàng rời không?

    Có. Số lượng thùng phuy là lộ trình thường dùng cho thử nghiệm phê duyệt và ổn định, được lấy từ cùng quy cách xuất xưởng như lô hàng rời theo sau. Hãy cho chúng tôi biết giới hạn bạn phải giữ và báo giá sẽ được viết dựa trên đó.

  • 05

    Ethyl axetat được phân loại như thế nào cho vận chuyển và bảo quản?

    UN 1173, chất lỏng dễ cháy Lớp 3, nhóm đóng gói II, điểm bắt lửa khoảng −3 °C theo cốc kín Abel, giới hạn nổ xấp xỉ 2.2 đến 11.5 phần trăm thể tích trong không khí. Bảo quản phải có đê chắn, thông gió và không có nguồn gây cháy, với nối liên kết và nối đất khi chuyển.

Thông tin chuyên sâu

Thông tin chuyên sâu về ethyl axetat

Ghi chú kỹ thuật, thực tiễn và thương mại cho người mua dung môi ester axetat.

Test tube rack with coloured solvent samples on a laboratory bench Kỹ thuật

Nước và Độ axit: Hai giới hạn quyết định chất lượng màng

Tại sao mức nước 0.02% có thể tách màng uretan trong từ màng mờ, và độ axit tăng cắt giảm độ nhớt nitrocellulose như thế nào trong bảo quản.

Molecular model built from coloured connecting spheres Kiến thức

Cấp Kỹ thuật hay Uretan: Hướng dẫn chọn

Cách thực tế để đọc một quy cách phong bì đối với công thức của bạn, từ sơn mài pha loãng đến hệ liên kết chéo isocyanate.

Round-bottom flask and volumetric flask holding clear solvent Thương mại

Điều gì thực sự làm thay đổi giá ethyl axetat

Nguyên liệu, năng lượng, cước phí và độ dài cung cấp khu vực — và tại sao chi phí quy đổi về cảng đến trên cùng một quy cách là so sánh duy nhất có ý nghĩa.

Liên hệ

Yêu cầu báo giá của bạn

Hãy cho chúng tôi biết cấp, kích thước đóng gói và giới hạn quy cách bạn phải giữ. Kristy Chen sẽ trả lời với báo giá được viết dựa trên các giới hạn đó, dữ liệu xuất xưởng hiện tại cho cấp, và thời gian giao hàng dự kiến.

Nội dung cần bao gồm

  1. Cấp — Kỹ thuật, Uretan hoặc Kosher
  2. Kích thước đóng gói — thùng phuy, IBC hoặc ISO tank
  3. Giới hạn quy cách bạn phải giữ — độ tinh khiết, nước, độ axit
  4. Cảng đích và Incoterms yêu cầu
WhatsApp QR code for Kristy Chen

Kristy Chen

Quét để thêm Kristy Chen trên WhatsApp